Cho dãy số 1, 2, 3, 4, …, 1999. dãy số có tất cả chữ số

     
Chọn mônTất cảToánVật lýHóa họcSinh họcNgữ vănTiếng anhLịch sửĐịa lýTin họcCông nghệGiáo dục công dânÂm nhạcMỹ thuậtTiếng anh thí điểmLịch sử cùng Địa lýThể dụcKhoa họcTự nhiên cùng xã hộiĐạo đứcThủ côngQuốc phòng an ninhTiếng việtKhoa học tập tự nhiên


Bạn đang xem: Cho dãy số 1, 2, 3, 4, …, 1999. dãy số có tất cả chữ số

*

Chọn mônTất cảToánVật lýHóa họcSinh họcNgữ vănTiếng anhLịch sửĐịa lýTin họcCông nghệGiáo dục công dânÂm nhạcMỹ thuật tiếng anh thí điểmLịch sử và Địa lýThể dụcKhoa họcTự nhiên với xã hộiĐạo đứcThủ côngQuốc phòng an ninhTiếng việtKhoa học tự nhiên
Tất cảToánVật lýHóa họcSinh họcNgữ vănTiếng anhLịch sửĐịa lýTin họcCông nghệGiáo dục công dânÂm nhạcMỹ thuậtTiếng anh thí điểmLịch sử và Địa lýThể dụcKhoa họcTự nhiên với xã hộiĐạo đứcThủ côngQuốc phòng an ninhTiếng việtKhoa học tập tự nhiên
*

*

*

*

Cho dãy số 1,2,3,4,......1999 hàng số có toàn bộ ...chữ số

Có tất cả số số hạng là:

(1999-1) :1+1=1999(SSH)

Đáp số: 1999 số số hạng


Dưới đây là một vài câu hỏi có thể liên quan tới thắc mắc mà chúng ta gửi lên. Hoàn toàn có thể trong đó tất cả câu vấn đáp mà bạn cần!

Số có một chữ số là từ 1 đến 9 =9 chữ sốTừ 10 mang đến 99 có 90 số hạng nên bao gồm 2.90=180 chữ sốTừ 100 đến 999 bao gồm 900 số hạng nên gồm 3.900 =2700 chữ sốTừ 1000 đến 1999 bao gồm 1000 số hạng nên có 4.1000=4000 chữ sốDo kia dãy tất cả 9+180+2700+4000=6889 chữ sốHihi cho bạn k nhé!!!




Xem thêm: Gợi Ý Những Món Đồ Phụ Kiện Áo Dài Cổ Thuyền Xịn, Áo Dài Cổ Thuyền

Từ 1 cho 9 tất cả : ( 9 - 1 ) : 1 + 1 = 9 ( số )=> từ 1 đến 9 gồm : 9 x 1 = 9 ( chữ số )Từ 10 mang lại 99 tất cả : ( 99 - 10 ) : 1 + 1 = 90 ( số )=> tự 10 cho 99 gồm : 90 x 2 = 180 ( chữ số )Từ 100 đến 999 bao gồm : ( 999 - 100 ) : 1 + 1 = 900 ( số )=> tự 100 mang đến 999 gồm : 900 x 2 = 1800 ( chữ số )Từ 1000 mang đến 1999 tất cả : ( 1999 - 1000 ) : 1 + 1 = 1900 (số )=> tự 1000 đến 1999 gồm : 1900 x 2 = 3800 ( chữ số )Vaytừ 1 đến 1999 bao gồm : 9 + 180 +...

Từ 1 mang lại 9 có : ( 9 - 1 ) : 1 + 1 = 9 ( số )

=> từ là 1 đến 9 gồm : 9 x 1 = 9 ( chữ số )

Từ 10 cho 99 gồm : ( 99 - 10 ) : 1 + 1 = 90 ( số )

=> từ bỏ 10 mang lại 99 gồm : 90 x 2 = 180 ( chữ số )

Từ 100 mang lại 999 bao gồm : ( 999 - 100 ) : 1 + 1 = 900 ( số )

=> từ bỏ 100 cho 999 tất cả : 900 x 2 = 1800 ( chữ số )

Từ 1000 cho 1999 tất cả : ( 1999 - 1000 ) : 1 + 1 = 1900 (số )

=> trường đoản cú 1000 mang lại 1999 gồm : 1900 x 2 = 3800 ( chữ số )

Vaytừ 1 mang đến 1999 tất cả : 9 + 180 + 1800 + 3800 = 5789 ( chữ số )


Bài giải chi tiết:Số số hạng có 1 chữ số: 9 - 1 + 1 = 9. Suy ra số chữ số là: 9Số số hạng có 2 chữ số: 99 - 10 + 1 = 90. Suy ra số chữ số là: 90 x 2 = 180Số số hạng gồm 3 chữ số: 999 - 100 + 1 = 900. Suy ra số chữ số là: 900 x 3 = 2700Số số hạng có 4 chữ số: 1999 - 1000 + 1 = 1000. Suy ra số chữ số là: 1000 x 4 = 4000Vậy hàng số bên trên có toàn bộ 9 + 180 + 2700 + 4000 = 6889 (chữ...

Bài giải bỏ ra tiết:

Số số hạng có một chữ số: 9 - 1 + 1 = 9. Suy ra số chữ số là: 9Số số hạng có 2 chữ số: 99 - 10 + 1 = 90. Suy ra số chữ số là: 90 x 2 = 180Số số hạng gồm 3 chữ số: 999 - 100 + 1 = 900. Suy ra số chữ số là: 900 x 3 = 2700Số số hạng tất cả 4 chữ số: 1999 - 1000 + 1 = 1000. Suy ra số chữ số là: 1000 x 4 = 4000Vậy dãy số bên trên có toàn bộ 9 + 180 + 2700 + 4000 = 6889 (chữ số)


các chúng ta đều làm cho sai không còn thì bản thân giải luôn:Từ 1 mang đến 9 bao gồm 9 số có 1 chữ sốTừ 10 cho 99 bao gồm ( 99 - 10 ) : 1 + 1 = 90 ( số tất cả 2 chữ số )Từ 100 đến 999 có ( 999 - 100 ) : 1 + 1 = 900 ( số tất cả 3 chữ số )Từ 1000 đến 2005có ( 2005 - 1000 ) : 1+ 1 = 1005 ( số bao gồm 4 chữ số )Vậy hàng số từ là 1 đến 2005 có số chữ số là ( 9 x 1 ) + ( 90 x 2 ) + ( 900 x 3 ) + ( 1005 x 4 ) = 6909Kết trái là rứa đó...

các bạn đều làm sai không còn thì bản thân giải luôn:

Từ 1 mang đến 9 bao gồm 9 số có 1 chữ số

Từ 10 mang đến 99 có

( 99 - 10 ) : 1 + 1 = 90 ( số có 2 chữ số )

Từ 100 mang lại 999 có

( 999 - 100 ) : 1 + 1 = 900 ( số có 3 chữ số )

Từ 1000 mang đến 2005có

( 2005 - 1000 ) : 1+ 1 = 1005 ( số bao gồm 4 chữ số )

Vậy dãy số từ là một đến 2005 gồm số chữ số là

( 9 x 1 ) + ( 90 x 2 ) + ( 900 x 3 ) + ( 1005 x 4 ) = 6909

Kết trái là cụ đó !!

 


Các chữ số của số có 1 chữ số là:

(9 - 1) + 1 = 9 (cs)

Các cs của số tất cả 2 cs là:

(99 - 10 + 1) x 2 = 180 (cs)

Các cs của số gồm 3 cs là:

(999 - 100 + 1) x 3 = 2700 (số)

Các cs của số gồm 4 cs là:

(2006 - 1000 + 1) x 4 = 4028 (cs)

Vậy dãy gồm số chữ số là: 4028 + 2700 + 180 + 9 = 6917 (cs)


Cho hàng số tự nhiên và thoải mái 1,2,3,4 ... 1221 . Hỏi dãy số kia có tất cả bao nhiêuchữ số ? tìm kiếm chữ số đồ vật 1000?


Dãy số kia có toàn bộ :

( 1221 - 1 ) : 1 + 1 = 1221 ( số )

Vì hàng số bên trên là dãy số cách đều 1 đơn vị chức năng → chữ số thiết bị 1000 là số 1000


cho hàng số: 1,2,3,4,...,1998,1999,2000

a> hàng số có toàn bộ bao nhiêu chữ số

b>tìm chữ số máy 2900 của dãy số (tính trường đoản cú trái quý phái phải)




Xem thêm: 8 Bật Mí Vô Cùng Thú Vị Về Chàng Hot Boy Hà Kỳ Nam, Huỳnh Thanh Liêm Love Hà Kỳ Nam

Tất cảToánVật lýHóa họcSinh họcNgữ vănTiếng anhLịch sử Địa lýTin họcCông nghệGiáo dục công dânÂm nhạcMỹ thuậtTiếng anh thí điểmLịch sử và Địa lýThể dụcKhoa họcTự nhiên cùng xã hộiĐạo đứcThủ côngQuốc chống an ninhTiếng việtKhoa học tập tự nhiên